SỐ 8 KHOÁ ỐNG LDPE 25

📐Thông số kỹ thuật

Thông số Chi tiết
Đường kính phù hợp 25mm
Chất liệu Nhựa
Khả năng chịu áp lực Tốt, phù hợp hệ thống áp suất cao
Tái sử dụng Có, dễ dàng tháo lắp và dùng lại
Tuổi thọ 3-5 năm
  • 142
  • Giá:

    Liên hệ

SỐ 8 KHOÁ ỐNG LDPE 25 – Bịt Kín Đầu Ống Chắc Chắn, Đảm Bảo Áp Suất Cho Hệ Thống Tưới Quy Mô Lớn 💧🌿


📌 1. Tổng quan sản phẩm

SỐ 8 KHOÁ ỐNG LDPE 25 là phụ kiện chuyên dùng để bịt kín đầu ống mềm PE có đường kính ngoài 25mm, thường được sử dụng trong các hệ thống tưới quy mô lớn như: tưới phun mưa nông nghiệp, tưới nhỏ giọt dài tuyến, và hệ thống dẫn nước trong nhà kính, vườn cây công nghiệp.

Sản phẩm có thiết kế hình số 8, hoạt động bằng cách gập đầu ống rồi luồn qua hai vòng của khóa, tạo ra lực ép đủ lớn để ngăn nước rò rỉ, đồng thời cho phép người dùng tháo ra để xả nước hoặc vệ sinh hệ thống khi cần.


📊 2. Thông số kỹ thuật chi tiết

🔧 Thông số 📋 Chi tiết
Tên sản phẩm SỐ 8 KHOÁ ỐNG LDPE 25
Loại ống phù hợp Ống LDPE đường kính ngoài 25mm
Vật liệu Nhựa 
Độ cứng vật liệu 80–90 Shore D (tùy loại nhựa sử dụng)
Chịu áp lực vận hành Tối đa 4 bar (~60 psi)
Khả năng chống UV Có – dùng tốt ngoài trời 3–5 năm
Nhiệt độ làm việc khuyến nghị -10°C đến 60°C
Tái sử dụng Có – tháo lắp được nhiều lần, không làm hư ống
Màu sắc Đen mờ hoặc đen bóng (tùy lô sản xuất)
Trọng lượng ~8–10 gram/cái

🧪 3. Vật liệu & độ bền sản phẩm

Nhựa được chọn để sản xuất khóa số 8 vì các lý do sau:

  • 🔩 Độ cứng cao: Không bị biến dạng trong quá trình kẹp ống.

  • ☀️ Kháng UV & thời tiết: Không bị lão hóa nhanh ngoài trời.

  • 💧 Không thấm nước: Giữ được độ bám và kín khi tiếp xúc nước liên tục.

  • ♻️ Thân thiện với môi trường: Có thể tái chế sau thời gian sử dụng.

Sản phẩm có tuổi thọ từ 3 đến 5 năm tùy theo tần suất tháo lắp và môi trường lắp đặt (nắng gắt, đất phèn, nước nhiễm mặn v.v.).


🧰 4. Cơ chế hoạt động và lý do nên sử dụng

🔁 Nguyên lý hoạt động:

  1. Gập đầu ống mềm lại tạo thành một nếp gấp (góc gập ~180°).

  2. Luồn phần gập đó qua 2 vòng của khóa hình số 8.

  3. Khi nước chảy đến đoạn khóa, lực ép và ma sát giữa ống và khóa giữ cho nước không thể thoát ra.

🤔 Tại sao không dùng nút bịt ống thường?

  • ❌ Nút bịt cố định có thể làm rách ống khi tháo ra.

  • ❌ Không linh hoạt – khó xả nước khi bảo trì.

  • ❌ Tốn thêm thời gian, dụng cụ khi lắp đặt.

✅ Lợi ích của khóa số 8:

  • Không làm hư ống PE

  • Lắp đặt và tháo ra chỉ mất vài giây

  • Có thể tái sử dụng nhiều mùa vụ

  • Phù hợp với ống lớn (phi 25mm trở lên)


🛠️ 5. Hướng dẫn lắp đặt chuẩn kỹ thuật - SỐ 8 KHOÁ ỐNG LDPE 25

  1. ✂️ Cắt thẳng đầu ống PE 25mm, không để méo hay rách.

  2. ➰ Gập đầu ống lại 5–7cm, tạo thành nếp gấp phẳng.

  3. 🔄 Luồn đầu ống vào lỗ thứ nhất của khóa.

  4. ↩️ Gập ngược lại và luồn đầu ống vào lỗ thứ hai.

  5. 🔒 Siết nhẹ để cố định – không cần dây buộc hay keo dán.

💡 Lưu ý: Gập càng gọn thì khóa càng chắc.

 


🧼 6. Bảo trì – Bảo quản đúng cách

  • 🔄 Xả nước định kỳ: Giúp đường ống không bị tắc do rong rêu, bùn đất.

  • 🧽 Vệ sinh khóa bằng bàn chải mềm nếu có chất bẩn bám.

  • ☁️ Bảo quản nơi khô ráo, tránh ánh nắng trực tiếp khi không sử dụng.

  • 🔁 Thay mới nếu khóa bị biến dạng, nứt hoặc không giữ được áp lực.


📍 7. Ứng dụng của SỐ 8 KHOÁ ỐNG LDPE 25 trong thực tế

  • 🌱 Hệ thống tưới nhỏ giọt tuyến dài (50–100m/ống)

  • 🌾 Trang trại cây ăn trái, vườn dưa lưới, thanh long

  • 🏞️ Cảnh quan đô thị: công viên, biệt thự sân vườn

  • 🏭 Dự án tưới nhà kính, tưới phun mưa công nghiệp

  • 🛤️ Các hệ thống tưới dẫn nước tạm thời, có tính cơ động


🎯 8. Kết luận

SỐ 8 KHOÁ ỐNG LDPE 25 là lựa chọn thông minh cho những ai đang sử dụng hệ thống ống tưới cỡ lớn. Với thiết kế đơn giản, thao tác dễ dàng, vật liệu bền bỉ, sản phẩm giúp bạn:

✔️ Bịt đầu ống chắc chắn
✔️ Tiết kiệm nước, ngăn rò rỉ
✔️ Dễ bảo trì – xả nước khi cần
✔️ Tái sử dụng nhiều mùa vụ
✔️ Tăng độ bền & hiệu suất cho toàn bộ hệ thống

🛒 Mua SỐ 8 KHOÁ ỐNG LDPE 25 Chính Hãng Ở Đâu?

Hãy liên hệ ngay với VIỆT DRIP để sở hữu sản phẩm chính hãng với chất lượng vượt trội và mức giá tốt nhất!

📍 Địa chỉ: Lô số 7, đường 5C, KCN Nhơn Trạch 2, Xã Nhơn Trạch, Đồng Nai
📞 Hotline/Zalo: 0963.060.088 (Mr. Nguyên)
📧 Email: nguyen.hoangcong@vietdrip.com
🌐 Website: www.vietdrip.com

SỐ 8 KHOÁ ỐNG LDPE 25
Sản phẩm cùng loại
CO NỐI ỐNG LDPE 16MM

CO NỐI ỐNG LDPE 16MM

📐 1. Thông Số Kỹ Thuật CO NỐI ỐNG LDPE 16MM 🔹 Tên sản phẩm CO NỐI ỐNG LDPE 16MM 🔹 Kích thước Phi 16mm (dùng cho ống LDPE 16) 🔹 Góc kết nối 90 độ 🔹 Chất liệu Nhựa  🔹 Màu sắc Đen 🔹 Kháng UV ✅ Có 🔹 Áp lực làm việc 1 – 3 bar 
KHỞI THUỶ PE20

KHỞI THUỶ PE20

📐 Thông Số Kỹ Thuật KHỞI THUỶ PE20 Thông số Chi tiết Dùng cho ống PE 20mm Đầu kết nối ống chính  Ø20 Có gioăng cao su Có Chất liệu Nhựa  Màu sắc Đen  Áp lực làm việc 1 – 3 bar
SỐ 8 CỐ ĐỊNH BÉC TƯỚI GẮN ỐNG PE7

SỐ 8 CỐ ĐỊNH BÉC TƯỚI GẮN ỐNG PE7

📋 Thông Số Kỹ Thuật Tên sản phẩm SỐ 8 CỐ ĐỊNH BÉC TƯỚI GẮN ỐNG PE7  Đầu giữ ống Ø7mm (phù hợp ống PE6–7mm hoặc LDPE8mm mềm)  Đầu giữ cây Ø8mm (gắn vừa cây cắm sợi thủy tinh Ø8mm) hoặc đầu chân cắm 75cm   Màu sắc màu xanh
Ống nhưa LDPE 3 Lớp Xanh Đen Xanh

Ống nhưa LDPE 3 Lớp Xanh Đen Xanh

Ống nhưa LDPE 3 Lớp Xanh Đen Xanh (thường gọi là ống nhựa 3 lớp) là loại ống chuyên dùng trong hệ thống cấp thoát nước, có cấu tạo gồm 3 lớp nhựa khác nhau để tối ưu độ bền, chịu lực, chống ăn mòn.  🏗️ Cấu tạo Ống nhưa LDPE 3 Lớp Xanh Đen Xanh : Lớp ngoài (xanh): Là lớp bảo vệ khỏi tia UV và các tác động cơ học bên ngoài. Màu xanh dễ nhận biết, thẩm mỹ và chịu nhiệt tốt. Lớp giữa (đen): Lớp chịu lực chính, thường làm từ nhựa PE (hoặc HDPE) pha phụ gia chống ăn mòn. Màu đen giúp chống tia cực tím và hạn chế rò rỉ ánh sáng (chống rong rêu phát triển bên trong ống). Lớp trong (xanh): Tiếp xúc trực tiếp với nước nên được làm từ nhựa nguyên sinh, an toàn cho nước sinh hoạt. Bề mặt trơn láng giúp tăng lưu lượng nước và giảm cặn bẩn  
Ống Nhựa Tưới LDPE 3 Lớp

Ống Nhựa Tưới LDPE 3 Lớp

⚙️ Thông số kỹ thuật  Tên sản phẩm: Ống nhựa tưới LDPE 3 lớp Chất liệu: Nhựa LDPE nguyên sinh + phụ gia chống UV Kích thước phổ biến: Ø7mm, 8mm, 10mm, 12mm,16mm, Ø20mm, Ø25mm, Ø32mm Độ dày thành ống: 1.0mm– 2.0mm (tùy theo yêu cầu của khách hàng) Áp lực hoạt động: 1 – 4 bar Màu sắc:  Trằng - đen - trắng Thời gian bảo hành : 10 năm
Ống PE Màu Đen

Ống PE Màu Đen

Trong hệ thống tưới nhỏ giọt, tưới phun mưa hoặc tưới nhỏ giọt cây ăn trái, lựa chọn loại ống dẫn nước chất lượng là yếu tố tiên quyết giúp duy trì hiệu quả tưới, tiết kiệm chi phí bảo trì và tăng tuổi thọ hệ thống.
KHỞI THUỶ PE16

KHỞI THUỶ PE16

📐 Thông Số Kỹ Thuật KHỞI THUỶ PE16 Thông số Chi tiết Đường kính sử dụng PE 16mm Đường kính khoan Ø16  trên ống PVC hoặc LDPE Có gioăng cao su Có  Vật liệu Nhựa  Áp suất hoạt động 1 – 3 bar Màu sắc phổ biến Đen
KHỞI THUỶ PE25

KHỞI THUỶ PE25

📐 Thông Số Kỹ Thuật KHỞI THUỶ PE25 Thông số Chi tiết Loại ống kết nối Ống PE đường kính 25mm Kết nối đầu vào Khoan lỗ Ø23 – Ø24 trên ống PVC Gioăng cao su đi kèm Có  Vật liệu Nhựa  Áp lực chịu đựng 1 – 3 bar Màu sắc phổ biến Đen 
Hotline
Zalo
Maps